JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAII
MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA
Barabara ya Kitekele , S.L.P 81, Bukoba,

Simu: +255 (0) 282221744 Nukushi: 0282221588
Barua pepe: info@buwasa.go.tz Tovuti: www.buwasa.go.tz

MEKATABA WA AJIRA YA MUDA MFUPI YA UJENZI WA TENKI LA TOFALI
ZA ZEGE LA KUHIFADHIA MAJI KWENYE MNARA WA MITA 6 LENYE
UJAZO WA LITA 135,000 ZABUNI NA.AE/031/2021-2022/W/02/LOT-3
KATIKA MRADI WA MAJI KARABAGAINE ULIOPO WILAYA YA BUKOBA

MEKATABA HUU unafanyika leo Tarehe \2., Mwezi ........ W ,20..252)
BAINA YA

MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA (BUWASA),
S.LP 81, (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri au
BUWASA”) kwa upande mmoja;

NA

FUNDI DOMISIAN TEMARILWA BAGENZI WA S.LP ,284 Bukoba
fambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiriwa au Fundi’) kwa
upande mwingine.

EWAMBA kwa pamoja Mwajiri na Mwajiriwa watajulikana kama pande mbili
za Mkataba.

AMBAPO:

a) Mwajiri ni tasisi ya serikali yenye jukumu la kutekeleza utoaji wa
huduma ya maji na usafi wa mazingira Bukoba na yenye makao makuu
yake Bukoba Mjini barabara ya Kitekele.
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b) Mwajiriwa ni fundi binafsi anayejishughulisha na kazi za ujenzi katika
mkoa wa Kagera mwenye makazi katika mtaa wa Kisindi-Bukoba.

c) Mwajiri anakusudia kumwajiri Mwajiriwa kwa kipindi cha muda mfupi
wa siku sabini na tano (75)

d) Mwajiriwa anakubali matakwa ya Mwajiri na anakubali kwa hiari yake
mwenyewe kuajiriwa kama fundi wa kujenga Tenki la tofali za zege
kuhifadhia maji la juu ya mnara wa mita sita(6) na kwa mujibu wa
mchoro na kazi zingine kama zilivyo ainishwa katika kotesheni ya zabuni

ya nukuu ya bei aliyojaza.

MKATABA HUU UNASHUHUDIA kwa pande zote mbili kukubaliana

kama ifuatavyo:

1. MADHUMUNI YA MKATABA

Mkataba huu ni kwa ajili ya ujenzi wa Tenki la tofali za zege la kuhifadhia
maji juu ya mnara wa mita sita(6) lenye ujazo wa lita 135,000 ambapo
Mwajiriwa atapaswa kufanya kazi zifuatazo:

a)Kufanya kazi mtambuka zinazo endana na ujenzi wa Tenki lengwa
kama zilivyo ainishwa katika mchoro na kotesheni ya zabuni ambayo
amejaza nukuu za bei.

2. MUDA WA UTEKELEZAJI WA KAZI
Kazi hii itafanyika kwa muda wa siku sabini na,tan (75), ambapo itaanza
tarehe ....) 200\ 204 L na itakamilika tarehe ...l Skl n R

MALIPO YA UTEKELEZAJI WA KAZI

a) Mwajiriwa atalipwa jumla ya kiasi cha Tshs 18,413,220.00 (Milioni
kumi na nane Laki nne Kumi na tatu elfu Mia mbili na ishirini tu.)
kwa ajili ya utekelezaji wa mradi huu;

b) Malipo ya Mwajiriwa yatakuwa ni kwa fedha za kitanzania tu
(Tanzanian Shillings);
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<)

d)

e)

Malipo hayo yatalipwa aidha kwa fedha taslim au hundi ambayo
italipwa benki kupitia akaunti namba.............ccoeemmmminnnnne ;

Malipo ya Mwajiriwa yatalipwa kwa awamu kadiri ya mwajiriwa
atakavyotelekeza kazi alimradi kiasi kinachoombwa kisichopungua
asilimia kumi (10%) ya mkataba huu.

Kabla ya malipo ya mwisho kufanyika, Mwajiriwa anapaswa
kuwasilisha taarifa zote zinazohitajika na kufanya marejesho ya vifaa
vyote vya kazi na fedha za mradi kama zitakuwepo.

3. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRI

Mwajiri

ambaye atawakilishwa na Msimamizi wa Kazi, atakuwa na wajibu na

majukumu yafuatayo:

a) Kutoa maelekezo na kuonesha eneo la kazi;
b) Kusimamia na kuthibitisha ubora wa kazi inayofanywa na fundji;
c) Kuwasiliana na uongozi wa eneo husika namna ya kuwashirikisha

wananchi/Jumuiya ya Watumia Maji katika shughuli za ujenzi wa
Mradi;

d) Endapo kazi itakayofanywa na Mwajiriwa haitafikia viwango vya

ubora unaotakiwa, Mwajiri atachukuwa hatua stahiki dhidi ya
Mwajiriwa huyo; na Msimamizi wa Mradi ata mtaarifu fundi wa kazi
hii kwamba ameshindwa kutimiza masharti ya makubaliano

e) Kuhakikisha kuwa endapo Mwajiriwa atafanya kazi isiyokidhi

viwango au isiyoridhisha, Mwajiriwa huyo anarekebisha au kurudiwa
upya kazi hiyo kwa gharama zake mwenyewe.

4. HAKI NA WAJIBU WA MWAJIRIWA
Mwajiriwa ambaye ni fundi atakuwa na wajibu na majukumu yafuatayo:

a)

w
Q
a
(4]

Kuhakikisha kuwa anatekeleza ujenzi wa kazi zote kama
zilivyoelekezwa kwenye sehemu ya 1 (Madhumuni ya Mkataba)
kulingana na ramani na vipimo viliyotolewa na Mwayjiri;

Kuhakikisha kuwa anawajibika kufanya kila jambo ambalo kwa
ujumla wake litaleta mafanikio kwenye mradi atakaoujenga,
Atatekeleza majukumu yake kwa uaminifu, uadilifu, umakini na

weledi mkubwa na endapo atatekeleza kinyume na matakwa haya,
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yake;

Atawajibika kwa Msimamizi wa Mradi (Project Managen kwa utendaji
wake wa kila siku na atatekeleza maelekezo anayopewa na kiongozi
huyo;
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e) Atawajibika kuhudhuria mikutano ya tathmini ya mradi pamoja na
watendaji wengine wa timu yake kila itakapopangwa;

f) Atawajibika kuwasilisha taarifa za utekelezaji wa mradi kila
zitakapohitajika;

g) Kuhakikisha malipo ya vibarua na mafundi walioajiriwa kwa mikataba
midogo yanafanyika kwa wakati; na

h) Kufanya usafi eneo la ujenzi wa mradi na kuondoa mabaki yote ya
vifaa vya ujenzi na kuviweka katika eneo litakaloelekezwa na
Msimamizi wa Mradi.

5. HAKI NA WAJIBU WA JUMUIYA YA WATUMIA MAJI/WANANCHI
Jumuiya ya Watumiaji Maji itakuwa na wajibu na majukumu ya fuatayo:
a) Kushiriki katika kazi ndogo ndogo za kujitolea kwa ajili ya
kushirikiana na mafundi;
b) Kutekeleza majukumu mengine pale inapohitajika kwa maelekezo ya
Msimamizi wa Mradi; na
¢) Kulinda vifaa vya ujenzi, mitambo na mradi wenyewe ili usihujumiwe.

6. UTOAJI WA MIKATABA MIDOGO
Mwajiriwa anaweza kuingia Mikataba midogo kiasi kadhaa ya utekelezaji wa
kazi na vibarua (casual labourers) watakaokuwa chini ya usimamizi wake.

7. UCHELEWESHAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Endapo kazi haitakamilika katika muda uliopangwa, Mkataba wa Mwajiriwa
utasitishwa ili kutafuta fundi mwengine. Mwajiriwa atakayekuwa ameshindwa
kumaliza kazi kwa muda ulipongwa bila ya sababu za msingi atakuwa
amejifuta kwenye kazi za ujenzi wa miradi ya maji ya BUWASA.

8. DHAMANA YA UHARIBIFU

a) Mwajiriwa atawajibika kulipa gharama za uharibifu au madhara yoyote
yatakayosababishwa na wafanyakazi wake au vifaa vyake wakati wa
utekelezaji wa mradi; na

b) Gharama hizo au madhara hayo yatabainishwa na Msimamizi wa Mradi
kwa maandishi.

c) Endapo utatokea wizi wa vifaa au uharibifu utakaofanywa na wewe
mwenyewe au wasaidizi wako utawajibika kulipa gharama na faini
itakayotokana na usumbufu wowote.

9. SHERIA ITAKAYOTUMIKA
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Mkataba huu utaongozwa na kusimamiwa na Sheria za T, anzania.
10. USULUHISHI WA MGOGORO

Endapo kutatokea mgogoro wa aina yoyote baina ya Mwajiri na Mwajiriwa
kuhusu utekelezaji wa mradi huu:

a) Pande zote mbili zitatatua mgogoro huo kwa njia ya amani ya
mazungumzo ambapo makubaliano ya pande hizi mbili yatapelekea
Mkataba huu kufanyiwa marekebisho; na

b) Endapo mgogoro huo utashindikana kutatatuliwa kwa njia ya amani ya
mazungumzo, pande zote mbili zinaweza kuchukua hatua stahiki za
kisheria kwa mujibu wa Sheria za Tanzania.

11. KUSITISHA MKATABA
Mkataba huu unaweza kusitishwa endapo upande mmoja au pande zote mbili

»a Mkataba zitashindwa kutekeleza wajibu wake au masharti ya Mkataba huu.

12. MAREKEBISHO YA MKATABA HUU

Kwamba Mwajiri na Mwajiriwa wanaweza kubadilisha baadhi ya masharti ya
Mkataba huu kwa makubaliano ya pamoja kwa njia ya maandishi.

13. MASHARTI YA NYONGEZA

Masharti mahsusi ya nyongeza kuhusiana na utekelezaji wa mradi huu ni
pamoja na:

a) Kulipa kodi ya serikali
b) Kuepusha migogoro inayoweza kuzuilika
c) Kuhakikisha usalama wa wafanyakazi wanaojenga mradi

KWA USHUHUDA HUU, pande zote mbili zinaweka sahihi zao katika Mkataba

huu siku na tarehe kama ilivyooneshwa hapa chini:

KWANIABA YA MWAJIRI (BUWASA) Shahidi:
Jina: GMVE/Q/’/ (/-' L’AfM/Z Jina: \/Azlm ngU‘Z)

...............................................................................

Sahihi: .K‘n..y CCLSER T MTENDAYT Sahihi: ....... W ................

MAMLAKA YA MAJISAFi N USAF] i 407
WA MAZINGIR
S.LP 81 BUKoRs

Cheo: Mkurugenzi Mtendaji Cheo: Meneja Ufundi
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KIAMBATISHO I
KOTESHENI YA BEI



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAII
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA
Barabara ya Kitekele, S.L.P 81, Bukoba,
Simu: +255 (0) 282221744 Faksi: 0282221588
Barua pepe: info@buwasa.go.tz Tovuti: www.buwasa.go.tz

20/10/2021

NUKUU YA BEI: UJENZI WA TENKI LA MAJI LENYE UJAZO WA
LITA 135,000 LA MAWE KWENYE MNARA WA MITA SITA(6)
ZABUNI NAMBA AE/031/2021-2022/W /02/LOT-3

Tunapenda kukujulisha kwamba unaalikwa kufika ofisi za Mamlaka ya Maji safi na usafi wa
mazingira Bukoba katika ofisi ya Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi kuchukua zabuni ya kujaza
hapo juu katika enco la

nukuu ya bei ya kazi ya ujenzi kama ilivoelezewa
Karabagaine. Unatakiwa kuwasilisha nukuu zako za bei pamoja viambatisho vya nakala ya
TIN certificate na barua ya

kitambulisho cha taifa/mpiga kura/leseni ya gari/passport,
utambulisho kutoka serikali za mtaa. Waslisha nukuu za bei zikiwa zimefungwa kwa
lakirifseal) kwenye bahasha ilio andikwa “UJENZI WA TENKI LA MAJI LENYE
UJAZO WA LITA 135,000 LA MAWE KWENYE MNARA WA MTA SITA KATIKA
MRADI WA MAJI- KARABAGAINE” katika ofisi ya Ununuzi BUWASA. Mwisho wa
kuwasilisha ni 27/10/2021 saa tano (5) asubuhi. Nukuu za bei tajwa hapo juu zitafungiliwa
baada ya saa tano (5) kamili asubuhi katika ofisi za Ununuzi na mnakaribishwa kuhudhulia

ufunguzi huo.

Kusafisha na kuchimba ene

11 Kuhamisha vipimo kutoka kwenye 1 L/sum
mchoro hadi kwenye eneo la kazi
(setting out)
F.Z Kuchimba msingi wa kujenga tank la 44.2 M3
maji wenye kina kisichopungua 0.5m
13 Kusawazisha eneo la msingi \ 36.83 M2
14 Kuandaa na kumwaga zege la i 1.84 M3
kusawazisha (Blinding)

ll“a:_




Kutayarisha mbao na kufunga 36.83 M2 ‘ e
| formwork g, 057}-‘ / S Y 150/
16 Kusuka na kulaza nondo za msingi wa 36.83 M2 - 1 . 2 §(7/
tanki(Tank Foundation) D ("/G‘C‘: -~ / 3 Hsef
1.7 Kumwaga zege la msingi{Foundation) 18.93 M3 i g
[eOcndls f 730
/ /
18 Kufunga formwork za column 10.35 M3 fagels . 2 [)" /’7-:-’,(,’7,
1.9 Kusuka nondo za Colum 2 M3 PRAJazay4 (= C@’t&@ - -
2.0 Kumwaga zege la Colum 2 M3 D cooc]z  [1@E M”
2.1 Kujenga Matofari ya 25.81 M2 , » '_f A,
Msingi(Foundation Walls) QC}C’ [—?07 - 5 1 \rnj, A0
2.2 Kupanga mawe ya msingi (hardcore) 8.75 M3 Lop 0G)- / %5 la]als ] ot
2.3 Kurudishia udongo na kushindilia kwa 16.2 M3 ~ 1 A 7,, - AT
kutumia mashine(Compactor) ’% ol oC = lf &ZQZC\« (:7"
Kumwaga zege la Blinding kuzunguka 1.84 M3 . i % i et ]
msingi. / ConT C7 / Q; L'{C( /
Kujenga kuta za matofari ya mnara 112.3 M2 AN AP
kulingana na mchoro ¢, T 07 ?71 L!(:)—Q *7’
Kufunga formwork za Beam 5.72 M3 [eg )z |5 —72 Qd)-
Kusuka nondo za Beam 5.72 M3 LOoAed) = 10 yyoe}-
Kumwaga zege la Beam 5.72 M3 Hot0o]s ’3154{6,.00 -
Kufunga vitanda kwa ajili ya kujengea : L/sum ) ] ) o
! 7 }‘- A [ {3
Mnara wa Tanki }406;(1 ; (f 6C,c00L
Kufunga formwork za kitako cha Tanki 32.10 M2 Jocoo]= |3 110007;'
Kusuka nondo za kitako cha Tanki 32.10 M2 (00007~ 224009/~
Kumwaga zege la kitako cha Tanki 9.6 M3 [O0,c00)z | 960 6C0)=
Kujenga kuta za Tanki kwa matofari 74.96 M2 500060z Ly97 =
Kusuka nondo za Colum ya ndani ya 6.816 M2 /00007 - é 71667
Tanki - 2 %,l =3
:::t_xar;gke; formwork za colum ya ndani 6.816 M2 / OG 007: é:é’i 60‘77
Kumwaga zege la colum ya ndani ya 0.68 M3 P e 1
Tanki ¢ i ! ! /C/ Gf o 0?7 ég:OCK?}'
Kupiga lipu kuFa za tanki pamoja na 416.42 M2 5 0007; ;—O 597]
mnara wa Tanki i
Kufunga scafford na formwork za 1 L/sum 00 0.5 o <t (77;,
kitako cha tanki / /A _ Z’ j © d
Kusuka nondo za Mfuniko 32.10 M2 [STOs] 2 2 2Zl0%kL
Kumwaga zege la mfuniko wa Tanki 3.2 M3 /C OI;E‘O(? 7 |20, Q,»’EG7 =
Kufanya finishing za tanki 208.2 M2 o0C)s H G Yo7
Kufunga viungio vya maji na kujenga 3 No. ADOOCT) s . ',
: 7 y 00'61107
valve chamber /O ! 07 g . , -~
Kupaka rangi tanki 208.2 M2 “2L000) = 4 Iéy‘{« 00}~
Gharama za maji ya kujengea 1 L/sum Lo 0,7 L}Go,&& -
’ L
Gharama za kusafirisha vifaa toka 1 L/sum
store hadi site Lf 00y (’(D%

JUMLA KUU
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MUHIMU

Muda wa kukamilisha kazi hii ni siku 75 tangu kukabidhiwa eneo la kazi(site)

I
ta 135,000 la mawe kwenye mnara wa

ii. Tenki linalotakiwa kujengwa ni la ujazo wa li
mita sita(6)

iii. Hakikisha unaweka viambatanis
hapo juu.

ho vyote vinavyotakiwa kama vilivyo orodheshwa

Imewasilishwa na:

hOWSM [/‘;M‘D‘Wgaini {?71 e Tarehe?’q/ta/lﬁﬂ

MKURUGENZI MTENDAJI

MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA BUKOBA
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KIAMBATISHO 2

BARUA YA UKUBALI WA KUFANYA

KAZI JATWA
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KIAMBATISHO 3

BARUA YA UTAMBULISHO NA
KITAMBULISHO

-]
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HALMASHAURI YA MANISP

1
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WA MTAA KISINDI KATA KASHAL

»

| Tafadhali husika na mada tajwa hapo juu.

}
|
|
\

Namtambulisha kwako mtajwa na mwenye picha il

- mhuri hapo juu kuwa ni Mkazi

AA BUKOBA

° OFISI YA MTAA, |
1 MTAA KISINDI, .
] SL.P 284,
1 KASHAL
| TAREHE 24/16[202¢
’x ‘
| KUMB. NA. BMC/KSH/KS/  /
KWA,
~ NeuRaasnza. st
NB NENUM UL Ty
S |25 WPS A ' PO BOX 21
| * 0755 30’;12 21:
,
\\
. YAH: UTAMBULISHO WA hDUGUD@mSWaIwAQMA@% 2

iyo bandikwa na kugongwa

wa Mtaa Kisindi Kata Kashai Manispaa Bukoba.

Hivvo kwa barua hii naomba apewe huduma anayoomba.
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VEAGENZI

DOMISIAN TENAURWA
Cate of birth
23!09/1975 :
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KIAMBATISHO 4

NAMBA YA UTAMBULISHO WA
MLIPA KODI( TIN NUMBER)
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v CERTIFICATE OF REGISTRATION
e | Fl e
| TAXPAYER IDENTIFICATION NUMBER (TIN)

(ISSUED UNDER SECTION 23 OF THE TAX ADMIN]STRAT!ON ACT 20i5)

@ THIS IS TO CERTIFY THAT

Dé}?ﬁtSEAN TEMALIRWA BAGENZI

HAS BEEN lwuhTf;"*D WITH THF AN[ANI’\ REVENU{ A TTHORITY
AND ASSIGNEL THE TAXPAYFR IDENTIFIC /‘TIO‘\ NU.ABER

135 842} 247

SWITH EFEE ECT FROM: 13 January 2020

TRA LOCATICN: KAGERA TAX OFFICE: BUKCOREA

HPHYSICAL LOCATION: ¥ Ty
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